ชื่อล็อกอิน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปทำงานไปเที่ยวไปตามใจฝัน เส้นทาง ตาก-ขุนยวม-แม่แจ่ม-เวียงป่าเป้า-พาน  (อ่าน 1986 ครั้ง)

ออฟไลน์ gear13

• Single Star [Newbie]
  • *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 0
 c|f- c|f-   เมื่อต้องไปทำงานทางเหนือกับเส้นทางที่เคยฝันไว้ถ้าได้ CRF มาครอบครองจะต้องพามันไปด้วย    และแล้ว  ก็เริ่มเป็นรูปร่างขึ้นครับ  โดยนำ CRF  ขึ้นรถกระบะออกจาก  กทม.ไปแล้วเริ่มสตาร์ทที่ จ.ตากครับ
วอร์มอัพ  แถวพิษณุโลกช่วงสงกรานต์ก่อนเดินทางไป ตาก
จากนั้นเริ่มต้นที่ตากด้วยเส้นทาง  แม่ระมาด  ท่าสองยาง  มุ่งสู่  แม่ฮ่องสอน

• *

• *

• *

• *
พักระหว่างทาง

จากนั้นเดินทางต่อ  ร้อนสุดๆๆครับ

วิวสวยๆๆระหว่างทาง

• *
CRF   กับ แม่น้ำเงา

อุทยานแห่งชาติแม่เงา

ถึงที่ทำงานละ  แวะทำงานก่อนนะครับ

เช้าเดินทางต่อ  อันนี้ที่โรงแรมใน อ.แม่สะเรียง

ระหว่างทางไปขุนยวม   มีเผาตลอดทาง   c|f- h@1 h@1 h@1

yiis yiis yiis yiis brrwo nj0y nj0y nj0y

ออฟไลน์ ALONEFOX

• Triple Star
  • คะแนนโดนใจ (Like) 55
สุดยอดเลยครับ

• *
ออกจากขุนยวมต่อแม่แจ่ม
   bnv0@ge bnv0@ge bnv0@ge
ระหว่างทางแยกเข้าแม่แจ่ม   เขาหัวโล้นทั้งนั้น

nj0y nj0y nj0y nj0y nj0y

พาขึ้นไปเที่ยวดอยอินทนนท์

hng:ee hng:ee

จากนั้น  วิ่งเข้าลำพูนผ่านเชียงใหม่   วิ่งเข้าเวียงป่าเป่า    ตัดลัดเขา  ขึ้นไปทางฝุ่นซะหน่อยเพื่อลงที่ อ.พาน จ.เชียงราย

ทางกอ่นขึ้น  ผ่านลำธารเล็กๆๆ

เส้นทางลัดเลาไหล่เขา

ใกล้ถึงจุดหมายปลายทางละครับ

ถึงจุดหมายปลายทางละครับ   จอดรถพักไว้ก่อน เดี๋ญวไปทำงานสี่ห้าวันแล้วจะกลับมาเอาครับ

ออฟไลน์ NG. Janurak

• Triple Star
  • คะแนนโดนใจ (Like) 12
  • ไม่เคยพยายามทำดี ... แต่ไม่เคยคิดทำเลว
อิจฉา อิจฉา อิจฉา ...
ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ ระบบอากาศรมควันแบบนั้นนะ ......  thnbup

ออฟไลน์ MorChang

• *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 20
แถวแม่แจ่มโดนระบบเกษตรเชิงเดี่ยวของบริษัทยักษ์ใหญ่เข้าเล่นงานจนเขาหัวโล้นหมดเลยครับ
ถ้าเป็นช่วงฝนจะเห็นเขียวทั่วทั้งดอย...แต่พอเข้าช่วงแล้ง จะโดนเผารอฝนใหม่เป็นเช่นนี้มาหลายปีและหนักขึ้นๆ

ทริปนี้น่าสนุกดีนะครับ ยาวๆแบบมีเป้าหมาย...ว่าแต่คุณเกียร์ทำงานอะไรหรือครับ น่าอิจฉาๆๆๆ be-ce
...รถมันแรง  ค่อยๆไปไม่ต้องรีบ...

กลับสู่ด้านบน