ทำกล่องพาสติกติดแฮนด์ กันฝุ่น/กันน้ำให้โทรฯมือถือGPS
ชื่อล็อกอิน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำกล่องพาสติกติดแฮนด์ กันฝุ่น/กันน้ำให้โทรฯมือถือGPS  (อ่าน 2492 ครั้ง)

ออฟไลน์ hs3ue

• Double Star
  • **
  • คะแนนโดนใจ (Like) 3

ENDUROท่องเที่ยวอย่างผม "ไม่เลยก็หลง" บ่อย เลยอยากได้ตัวยึดจับโทรฯมือถือGPSติดรถ
ถ้าจะไปซื้อเอาแบบห่วยๆถูกๆก็3-4ร้อย ของดีของแพงก็เป็น1000 ทำเองแม่งซะเลย
ไม่ดีก็โยนทิ้ง 35บาทเท่านั้น(ค่ากล่องพาสติก)ครับ อิๆ แนวๆ(งบน้อย-ขี้เหนียว)

• **
Re: ทำกล่องพาสติกติดแฮนด์ กันฝุ่น/กันน้ำให้โทรฯมือถือGPS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จันทร์ 11 เมษายน 2559, เวลา 17:57 น. »

Aกล่องพลาสติกใสตามต้องการ(ผมซื้อ35บาท)
Bเศษอลูมิเนียมทำเป็นขายึด(ตามจิตนาการของท่าน)
Cลูกรีเวต/น็อต/ตัวรัดสาย(ตามสะดวกที่ท่านมี)

• **
Re: ทำกล่องพาสติกติดแฮนด์ กันฝุ่น/กันน้ำให้โทรฯมือถือGPS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จันทร์ 11 เมษายน 2559, เวลา 17:59 น. »

เจาะ/ยึด/ติดตามที่ท่านชอบ ท่านสบายใจ ว่าแบบไหนถึงจะลงตัวกับรถของท่าน(ประมาณแนวๆนี้)

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จันทร์ 11 เมษายน 2559, เวลา 18:01 น. »

หาตัวรัดสายมารัดขาอลูมิเนียมที่เราทำขึ้น ติดกับแฮนด์รถ ตามความเหมาะสมกับการใช้งาน

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จันทร์ 11 เมษายน 2559, เวลา 18:05 น. »

หาตัดเศษโฟมมารองให้กระชับ!!
จบงานแนวๆ "ไม่เลยก็หลง" ต่อจากนี้ไปENDUROท่องเที่ยวของผม
มันคงสะดวกขึ้นกว่าเดิม หรือไม่ก็หลงไกลกว่าเดิมแน่แท้ อิๆแนวๆ

เท่าที่ทดลองใช้ มันยอดมักกับการลงทุน 35บาทครับเพื่อนชาวCRF

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จันทร์ 11 เมษายน 2559, เวลา 18:15 น. »

ผมเป็นคนชอบขี่มอเตอร์ไซค์ แนวENDUROท่องเที่ยว เข้าหมู่บ้านโน้นออกหมู่บ้านนี้ มั่วไปหมด
โดยเฉพาะทางสวยๆ ที่ๆเราไม่เคยไป ไม่รู้ทาง เมื่อก่อนเวลาไม่แน่ใจเส้นทาง (เลย-หลง )
ต้องจอดรถ ควักGPSออกมาดู เสียเวลา เสียอารมณ์การบิดมันส์ๆมากๆ แต่นี้ต่อไป เดินหน้าลูกเดียวครับ อิๆ

ออฟไลน์ motormax

• Single Star [Newbie]
  • *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อังคาร 12 เมษายน 2559, เวลา 12:50 น. »
แจ๋วครับพี่  thnbup 0Xps1

ออฟไลน์ vicha

• *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 55
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อังคาร 26 เมษายน 2559, เวลา 08:53 น. »
  สุดยอดแนวคิดอุปกรณ์กันน้ำเลยครับ
ว้าาาาาพี่เสื้อขี้เหนียวมีแล้ว ผมไม่ทำแล้วขอขับตาม
กินฝุ่่น พาหลง ดีกว่าครับ 0Xps2 0xZ.14

ออฟไลน์ Tarawat

• *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศุกร์ 29 เมษายน 2559, เวลา 16:05 น. »
ไอเดียแจ่มครับ )f(
ขับขี่รถอย่าประมาทกันครับ

กลับสู่ด้านบน