ตัวดันโซ่ราวลิ้นดัง ขอคำแนะนำหน่อยครับผม
ชื่อล็อกอิน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวดันโซ่ราวลิ้นดัง ขอคำแนะนำหน่อยครับผม  (อ่าน 217 ครั้ง)

ออฟไลน์ eleanor1967

• Single Star [Newbie]
  • *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 0
ตัวดันโซ่ราวลิ้นดัง ขอคำแนะนำหน่อยครับผม
« เมื่อ: พุธ 16 มกราคม 2562, เวลา 16:09 น. »
ปัญหามีอยู่ว่า ตัวดันโซ่ราวลิ้น อันแรก ที่ติดรถมาจาก โรงงานได้เสื่อมสภาพ ไปที่ราว ๆ 4 หมื่น กิโลเมตร ดังจนทนไม่ไหว เลยซื้อมาเปลี่ยน 1 อัน วิ่งไปราวๆ เกือบ 1 หมื่น กิโลเมตร ก็ดังอีกแล้วครับ ตัวดันโซ่ราวลิ้น เจ้าเก่า เจ้าเดิม (คิดในใจสงสัยของไม่ได้คุณภาพมั้ง) ปล.เบิกศูนย์ใหม่กริ๊บๆเลยครับ อ่ะ ไหนๆ ก็ไหนๆ เปลี่ยนอีก 1 อัน ก่อนไปทริป กลับจากทริปมา 1400 กว่า กิโล ดังอีกแล้วจ้า แก้ไม่หายขาด สักที เพื่อนๆ มีวิธีไหนแนะนำไหมครับ ผมจนมุมจริงๆครับ

*** ถ้าซื้อตัวดันโซ่แต่งมาใส่ จะมีผลเสียมากน้อยแค่ไหน ถ้าเปรียบเทียบกับของเดิม ๆ เบิกศูนย์

ขอบคุณทุกๆ คำชี้แนะล่วงหน้าครับผม

t@nx t@nx t@nx

กลับสู่ด้านบน