เครื่องดับ
ชื่อล็อกอิน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องดับ  (อ่าน 96 ครั้ง)

ออฟไลน์ ksangmanee

• Single Star [Newbie]
  • *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 5
เครื่องดับ
« เมื่อ: อังคาร 5 มีนาคม 2562, เวลา 20:24 น. »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถจอดไม่ค่อยได้ใช้จอดห้า หก เดือนวอมส์เครื่องครั้งหนึ่ง ครั้งหลังเมื่อวานนี้ เครื่องเดินเบาถ้าปล่อยไปสักระยะดับ หรือพอเดินเบาแล้วเร่งเครื่องก็ดับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ถ้าทำเองได้จะได้ไม่ต้องเข้าศูนส์

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าฟๆๆๆ

ออฟไลน์ ksangmanee

• Single Star [Newbie]
  • *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 5
Re: เครื่องดับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จันทร์ 18 มีนาคม 2562, เวลา 19:45 น. »
ต้องให้ศูนย์มายกจากบ้านไปเลย ปีหนึ่งวอมส์เครื่องสองครั้ง ไปถึง0ถอดถังน้ำมัน เอาปั๊มเอากรองมาดู ปรากฏว่ากรองตันเป็นวุ้นติดกรอง เติม91ตลอด แล้วแช่ถังไว้นาน เลยล้างกรอง แล้วถือโอกาศเปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนกรองอากาศ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง พร้อมค่าแรงหมดไป 1,960 บาท ไปรับรถมาเติม 95 เต็มถัง ทดลองบิดเร่ง สลับเบา บิดเร่งเต็มๆ ราบเรียบไม่มีกระตุกแล้ว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ crfthailand

• Admin
  • คะแนนโดนใจ (Like) 0
    • CRF Thailand.com
Re: เครื่องดับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อาทิตย์ 21 เมษายน 2562, เวลา 09:24 น. »
 thnbup thnbup

ขอบคุณทุกท่านที่ปฏิบัติตามกฏกติกา

กลับสู่ด้านบน