วิธีโพสรูปโดนใจ
ชื่อล็อกอิน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีโพสรูปโดนใจ  (อ่าน 3309 ครั้ง)

ออฟไลน์ pokzaa

• Pentuple Star
  • คะแนนโดนใจ (Like) 72
  • จงอยู่อย่างใช้ชีวิต อย่าอยู่เพียงแค่มีชีวิต
วิธีโพสรูปโดนใจ
« เมื่อ: พุธ 11 กรกฎาคม 2555, เวลา 23:02 น. »
 sm|le ในบางครั้งท่านทั้งหลายที่ท่องไปในเวปฯ ไปเจอรูปถูกใจเข้า แต่จะต้องเซฟ แล้วนำไฟล์ไปฝากใช่ไหมครับ ในบางท่านเกรงว่าการเซฟรูปจากเวปฯอาจไม่ปลอดภัยต่อเครื่องคอมฯ ของท่าน ผมจึงนำวิธีนี้มานำเสนอครับ

๑.ท่องเที่ยวเวปฯ อั่ยย่ะรูปนี้โดนอยากโชว์เพื่อน  @;@

๒.เอาเมาท์ลากไปที่รูปครับแล้ว คลิ๊กขวาครับ จะขึ้นดังรูป เลือกที่บรรทัดสุดท้ายครับคลิ๊กซ้าย

๓.จะขึ้นมาดังรูป(อีกและ) คลิ๊กซ้ายแล้วลากให้มันเป็นสีเหมือนรูปครับ

๔.ลากแล้วคลิ๊กขวาครับแล้วเลือก ก๊อปปี้

๕.ที่นี้กลับมาจะโพสล่ะนะ  คลิ๊กขวา อีกเลือก PASTE ครับ คลิ๊กซ้ายเลย

๖.โค๊ดเมื่อกี้มาแว้ววว คลิ๊กลากให้มันเป็นสีอย่างผมอ่ะนะครับ ตั้งแต่หัวถึงท้าย คร่อมโค๊ดโดยคลิ๊กตรงเลข ๗.

๘.โค๊ดมาพร้อมหน้า ครอบครัวสุขขี ว่าแล้ว ก็ โพสเลย จะเติมข้อความหรืออะไรก็ตามต่อท้ายอีกบรรทัดได้เลย เสร็จ กด ๙

สุดท้าย มาแล้ว รูปอยากโชว์ ไม่มีชาท์ จ้า

สงสัยถามได้ แต่ทำตามผมทุกขั้นลงเล่นซัก สองสามรูปเดี๋ยวก็คล่องครับผม  sm|le

ออฟไลน์ Thawee cm

• Triple Star
  • คะแนนโดนใจ (Like) 2
Re: วิธีโพสรูปโดนใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พุธ 11 กรกฎาคม 2555, เวลา 23:12 น. »
เยี่ยมเลยครับ พี่เป้าเอ้ย พี่ป๊อก ขอบคุณหลายๆค้าบ
เมื่อเราค้นหาสิ่งที่ใช่กับชีวิตเราเจอ เราจะดำเนินชีวิตต่อไปได้ อย่างมีความสุข

• จงอยู่อย่างใช้ชีวิต อย่าอยู่เพียงแค่มีชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤหัสบดี 12 กรกฎาคม 2555, เวลา 01:30 น. »
เยี่ยมเลยครับ พี่เป้าเอ้ย พี่ป๊อก ขอบคุณหลายๆค้าบ
ยินดีมากมายครับ  ;;OO

ออฟไลน์ pling

• Single Star.
  • *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 171
  • Happy is where the Heart is / ความสุขอยู่ที่ใจ
    • CRFTHAILAND.COM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤหัสบดี 12 กรกฎาคม 2555, เวลา 07:05 น. »
 brrwo h@.ha  thnxu2  แทงกริ้วววครับ น้าป๊อกๆๆ sm|le

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤหัสบดี 12 กรกฎาคม 2555, เวลา 11:48 น. »
brrwo h@.ha  thnxu2  แทงกริ้วววครับ น้าป๊อกๆๆ sm|le
O;;O ไม่ดีตรงน้าเนี่ยแหละ ลุงปิง  :t1:

ออฟไลน์ pling

• Single Star.
  • *
  • คะแนนโดนใจ (Like) 171
  • Happy is where the Heart is / ความสุขอยู่ที่ใจ
    • CRFTHAILAND.COM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เสาร์ 21 กรกฎาคม 2555, เวลา 08:49 น. »
O;;O ไม่ดีตรงน้าเนี่ยแหละ ลุงปิง  :t1:

อิอะ อะอิ สงสัยไม่ดีที่เรียกอาวุโสไม่พอ

งั้นขอ up เป็น ลุงป๊อก ครับ ;D ;D :t1:

กลับสู่ด้านบน